Fighting Cock Thai

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 2228|ตอบกลับ: 7

ชี้แจงกรณีการเผยแพร่คลิปไก่ชนในเว็บไซต์ อาณาจักรไก่ชนครับ

[คัดลอกลิงก์]

2403

3650

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

เครดิต
11683
เพื่อเป็นกำลังใจให้แก่ผู้โพสต์กรุณากด LIKE ด้วยนะ

ชี้แจงกรณีการเผยแพร่คลิปไก่ชนในเว็บไซต์ อาณาจักรไก่ชนครับ

การเผยแพร่ข้อมูลคลิปวีดีโอ เป็นเพียงการรวบรวมผลการชนไก่ ของแต่ละสนาม ของแต่ละภาค ให้กับพี่น้องชาวไก่ชนทั่วไปได้ชมอย่างทั่วถึง

ไม่ได้มีเจตนาในการแอบอ้างสิทธิ์ เป็นของตัวเองแต่อย่างใด อีกทั้งการโพสคลิปวีดีโอทุกครั้ง จะมีการโพส ให้เครดิต ของผู้ถ่ายวีดีโอ ด้านล่างคลิปเสมอ

ขออภัย เจ้าของคลิปบางท่าน ที่อาจไม่ได้ขออนุญาติโดยตรง เพราะเป็นสื่ออนไลน์ที่แพร่หลายต่อสาธารณะ

สำหรับคลิปที่เจ้าของไม่อยากให้เผยแพร่ ผมก็ขอโทษด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Fighting Cock Thai อาณาจักรไก่ชนออนไลน์ ส่งเสริมการเลี้ยงและพัฒนาไก่ชน ให้อยู่คู่สังคมไทย
สมาชิกสามารถ ร่วมแบ่งปัน ซื้อขาย และรายงานผลการชนไก่ แก่สมาชิกท่านอื่นๆ ฟรี!!!

0

23

351

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
351
โพสต์ 22-2-2015 18:10:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อเป็นกำลังใจให้แก่ผู้โพสต์กรุณากด LIKE ด้วยนะ

เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมว่าเปนสิ่งที่ดีนะครับจะได้รู้ว่าเปนกีฬาพื้นบ้านของไทยนะครับ ซุ้มไก่นั้นๆจะได้เปนที่รู้จักนะครับ

2403

3650

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

เครดิต
11683
 เจ้าของ| โพสต์ 22-2-2015 18:25:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด

sama ตอบกลับเมื่อ 22-2-2015 18:10
เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมว่าเปนสิ่งที่ดีนะครับจะได้ร ...

ขอบคุณครับ
Fighting Cock Thai อาณาจักรไก่ชนออนไลน์ ส่งเสริมการเลี้ยงและพัฒนาไก่ชน ให้อยู่คู่สังคมไทย
สมาชิกสามารถ ร่วมแบ่งปัน ซื้อขาย และรายงานผลการชนไก่ แก่สมาชิกท่านอื่นๆ ฟรี!!!

0

1

72

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
72
โพสต์ 23-2-2015 07:53:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ..เป็นการดีมากเลยที่นำคลิปและผลแพ้ชนะทุกสนามชนใหญ่ๆทั่วประเทศมารวมไว้ในเวปเดียว...จะได้เป็นวิทยาธารเปิดกว้างในการในการศึกษาหาข้อมุลชั้นเชิงของไก่แต่ละเชิงแผลตีแบบไหนจะได้เป็นแนวทางในการพัฒนาต่อยอดต่อไป.....ขอพูดเรื่องคลิปอีกหน่อยถ้าซุ้มไหนกลัวเห็นฟอร์มเห็นเชิงก็ไม่ต้องเอามาลงโชว์...ไก่ชนะประกาศก้อง  ทีแพ้ช่วยลงคลิปป่าวประกาศให้ทีว่าเป็นซุ้มไหนสายไหน...... ถ้ายังจิตใจคับแคบอย่ามาเรียกตัวเองว่าเซียนไก่ครับ

0

163

574

เครดิต

Master

Rank: 4

เครดิต
574
โพสต์ 23-2-2015 11:56:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สู้ๆๆๆครับที่แอดมินทำผมว่าไม่ได้ผิดอะไรครับ แต่เป็นการเผยแพร่ในเชิงด้านความรู้ในเกมส์กีฬาพื้นเมืองไทยให้สู่สังคมโลกครับๆๆๆและอีกอย้างคือจะได้เป็นกรณีศึกษาเพื่อพัฒนาไก่ชนสายพันธุ์นั้นๆให้ดีและเก่งยิ่งๆขึ้นไปครับ...เผยแพร่ต่อไปนะครับอย่าได้หยุดครับ.....

0

4

333

เครดิต

Senior

Rank: 3Rank: 3

เครดิต
333
โพสต์ 23-2-2015 11:59:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอเป็นกำลังใจให้แอ็ดมิน ครับ............วงการนี้ถ้าใจกว้างก็ไม่น่าจะอยู่ยาก
ยังไงสนันสนุนแอ็ดมิน เต็มที่ครับ

2403

3650

1หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

เครดิต
11683
 เจ้าของ| โพสต์ 23-2-2015 20:04:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ ทีมงานแต่ละคนดูแลหลายเว็บหลายวงการ แต่กรณีนี้เพิ่งเจอเป็นครั้งแรก
ปกติข้อมูลที่เผยแพร่ตามเว็บไซต์ หรือทางสื่อโซลเชียล ต่างๆ เช่น เฟสบุ๊ค ฯลฯ ซึ่งเป็นข้อมูลที่แชร์กันไปได้อย่างสาธารณะ ทั้งกลุ่มและแฟนเพจต่างๆ ในโลกออนไลน์ เพียงแค่ให้เครดิตเจ้าของข้อมูลเหล่านั้น
แต่เมื่อเกิดเหตุการณ์นี้ทีมงานก็ได้เพียงชี้แจงเจตนารมณ์ ของเว็บไซต์ให้ทุกท่านทราบ และเคารพการตัดสินใจของเจ้าของข้อมูลทุกท่าน ทีมงานจะได้ปรับปรุงแก้ไข ไม่ให้เกิดความขุ่นข้องหมองใจ ของพี่น้องในวงการ
และต้องขอขอบคุณเพื่อนพี่น้องชาวไก่ชนอีกมากมาย ในโลกอนนไลน์ ที่เต็มใจแบ่งปันข้อมูล ความรู้ ให้กับเพื่อนๆ ในวงการอย่างต่อเนื่อง

11

25

102

เครดิต

Junior

Rank: 2

เครดิต
102
โพสต์ 4-8-2017 19:30:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณครับเป็นกำลังใจให้นะครับ
โหมดขั้นสูง
B Color Image Link Quote Code Smilies

รายละเอียดเครดิต

Fighting Cock Thai  

GMT+7, 17-10-2017 23:57 , Processed in 0.044588 second(s), 23 queries .