Fighting Cock Thai

ชื่อกระทู้: ชี้แจงกรณีการเผยแพร่คลิปไก่ชนในเว็บไซต์ อาณาจักรไก่ชนครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: admin    เวลา: 22-2-2015 17:46
ชื่อกระทู้: ชี้แจงกรณีการเผยแพร่คลิปไก่ชนในเว็บไซต์ อาณาจักรไก่ชนครับ
ชี้แจงกรณีการเผยแพร่คลิปไก่ชนในเว็บไซต์ อาณาจักรไก่ชนครับ

การเผยแพร่ข้อมูลคลิปวีดีโอ เป็นเพียงการรวบรวมผลการชนไก่ ของแต่ละสนาม ของแต่ละภาค ให้กับพี่น้องชาวไก่ชนทั่วไปได้ชมอย่างทั่วถึง

ไม่ได้มีเจตนาในการแอบอ้างสิทธิ์ เป็นของตัวเองแต่อย่างใด อีกทั้งการโพสคลิปวีดีโอทุกครั้ง จะมีการโพส ให้เครดิต ของผู้ถ่ายวีดีโอ ด้านล่างคลิปเสมอ

ขออภัย เจ้าของคลิปบางท่าน ที่อาจไม่ได้ขออนุญาติโดยตรง เพราะเป็นสื่ออนไลน์ที่แพร่หลายต่อสาธารณะ

สำหรับคลิปที่เจ้าของไม่อยากให้เผยแพร่ ผมก็ขอโทษด้วยครับ

ขอบคุณครับ

โดย: sama    เวลา: 22-2-2015 18:10
เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมว่าเปนสิ่งที่ดีนะครับจะได้รู้ว่าเปนกีฬาพื้นบ้านของไทยนะครับ ซุ้มไก่นั้นๆจะได้เปนที่รู้จักนะครับ
โดย: admin    เวลา: 22-2-2015 18:25
sama ตอบกลับเมื่อ 22-2-2015 18:10
เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมว่าเปนสิ่งที่ดีนะครับจะได้ร ...

ขอบคุณครับ
โดย: rut    เวลา: 23-2-2015 07:53
เป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ..เป็นการดีมากเลยที่นำคลิปและผลแพ้ชนะทุกสนามชนใหญ่ๆทั่วประเทศมารวมไว้ในเวปเดียว...จะได้เป็นวิทยาธารเปิดกว้างในการในการศึกษาหาข้อมุลชั้นเชิงของไก่แต่ละเชิงแผลตีแบบไหนจะได้เป็นแนวทางในการพัฒนาต่อยอดต่อไป.....ขอพูดเรื่องคลิปอีกหน่อยถ้าซุ้มไหนกลัวเห็นฟอร์มเห็นเชิงก็ไม่ต้องเอามาลงโชว์...ไก่ชนะประกาศก้อง  ทีแพ้ช่วยลงคลิปป่าวประกาศให้ทีว่าเป็นซุ้มไหนสายไหน...... ถ้ายังจิตใจคับแคบอย่ามาเรียกตัวเองว่าเซียนไก่ครับ
โดย: kornsky    เวลา: 23-2-2015 11:56
สู้ๆๆๆครับที่แอดมินทำผมว่าไม่ได้ผิดอะไรครับ แต่เป็นการเผยแพร่ในเชิงด้านความรู้ในเกมส์กีฬาพื้นเมืองไทยให้สู่สังคมโลกครับๆๆๆและอีกอย้างคือจะได้เป็นกรณีศึกษาเพื่อพัฒนาไก่ชนสายพันธุ์นั้นๆให้ดีและเก่งยิ่งๆขึ้นไปครับ...เผยแพร่ต่อไปนะครับอย่าได้หยุดครับ.....
โดย: สุดเขตฉาใจ@FB    เวลา: 23-2-2015 11:59
ขอเป็นกำลังใจให้แอ็ดมิน ครับ............วงการนี้ถ้าใจกว้างก็ไม่น่าจะอยู่ยาก
ยังไงสนันสนุนแอ็ดมิน เต็มที่ครับ
โดย: admin    เวลา: 23-2-2015 20:04
ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ ทีมงานแต่ละคนดูแลหลายเว็บหลายวงการ แต่กรณีนี้เพิ่งเจอเป็นครั้งแรก
ปกติข้อมูลที่เผยแพร่ตามเว็บไซต์ หรือทางสื่อโซลเชียล ต่างๆ เช่น เฟสบุ๊ค ฯลฯ ซึ่งเป็นข้อมูลที่แชร์กันไปได้อย่างสาธารณะ ทั้งกลุ่มและแฟนเพจต่างๆ ในโลกออนไลน์ เพียงแค่ให้เครดิตเจ้าของข้อมูลเหล่านั้น
แต่เมื่อเกิดเหตุการณ์นี้ทีมงานก็ได้เพียงชี้แจงเจตนารมณ์ ของเว็บไซต์ให้ทุกท่านทราบ และเคารพการตัดสินใจของเจ้าของข้อมูลทุกท่าน ทีมงานจะได้ปรับปรุงแก้ไข ไม่ให้เกิดความขุ่นข้องหมองใจ ของพี่น้องในวงการ
และต้องขอขอบคุณเพื่อนพี่น้องชาวไก่ชนอีกมากมาย ในโลกอนนไลน์ ที่เต็มใจแบ่งปันข้อมูล ความรู้ ให้กับเพื่อนๆ ในวงการอย่างต่อเนื่อง

โดย: tisarawong    เวลา: 4-8-2017 19:30
ขอบคุณครับเป็นกำลังใจให้นะครับ

ยินดีต้อนรับสู่ Fighting Cock Thai (http://www.fightingcockthai.com/) Powered by Discuz! X3.1